mua 12 hộp đồ dùng học toán hết 180.000 đồng.Hỏi mua 36 hộp đồ dùng học toán như thế hết bao nhiêu tiền

Question

mua 12 hộp đồ dùng học toán hết 180.000 đồng.Hỏi mua 36 hộp đồ dùng học toán như thế hết bao nhiêu tiền

in progress 0
Clara 1 tháng 2021-08-30T16:32:30+00:00 2 Answers 8 views 0

Answers ( )

    0
    2021-08-30T16:33:31+00:00

    Giá tiền một hộp đồ dùng là: $180 000 : 12 = 15 000$ (đồng)

    Giá tiền $36$ hộp đồ dùng là: $15 000 × 36 = 540 000$

     

    0
    2021-08-30T16:34:18+00:00

    Đáp án: 540.000đồng

     

    Giải thích các bước giải:

     Mua 1 hộp có giá: 180000/12 = 15000 đồng

    Mua 36 hộp có giá: 15000*36 = 540000 đồng

Leave an answer

Browse

35:5x4+1-9:3 = ? ( )