trẻ em đánh bạc ,uống rượu,hút thuốc và dùng chất kích thích…vi phạm điều gì? ba đối tượng ở phần đặt vấn đề bà Tâm ,Pvà H ai mới là người vi phạm

Question

trẻ em đánh bạc ,uống rượu,hút thuốc và dùng chất kích thích…vi phạm điều gì?
ba đối tượng ở phần đặt vấn đề bà Tâm ,Pvà H ai mới là người vi phạm pháp luật và bị pháp luật trừng trị như thế nào?

in progress 0
Everleigh 4 tháng 2021-08-24T20:25:26+00:00 2 Answers 4 views 0

Answers ( )

    0
    2021-08-24T20:26:40+00:00

    Trẻ em đánh bạc ,uống rượu,hút thuốc và dùng chất kích thích…vi phạm điều 14 trong luật bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em của bộ giáo dục và đào tạo.

    Cả ba người đều vi phạm pháp luật, bà Tâm: dụ dỗ trẻ em hút thuốc, đánh bạc, sử dụng chất kích thích,… còn P và H: tự ý sử dụng những chất không đúng với độ tuổi cho phép.

    P và H sẽ bị đưa vào trại giáo dưỡng để giáo dục lại nhân cách và cai nghiện(nếu bị nghiện).

    Theo quy định tại Điểm a Khoản 2 Điều 25 Nghị định 144/2013/NĐ-CP, Bà Tâm sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 vì tội dụ dỗ, lôi kéo trẻ em đánh bạc, sử dụng rượu, bia, thuốc lá, chất kích thích khác có hại cho sức khỏe và sự phát triển của trẻ em

    0
    2021-08-24T20:27:21+00:00

     trẻ em đánh bạc,…. là điều cấm kị trong bộ luật hình sự số 15 năm 2012

    về giáo dục và đào tạo trẻ em. nếu vi phạm là coi như phạm tội mang theo chất kích thích 

    nếu mà phạt thì mình ko biết là do pháp luật quy định xử phạt  ra sao

    theo ý kiến mình thì 

    p và h sẽ bị đưa vào trại giáo dưỡng đến hết nghiện

    còn về phần bà tâm sẽ bị phạt theo bộ luật A, 2 nghị định 144/2013/ND

    vì tội dụ dỗ trẻ EM MUA BÁN MA TUÝ PHẠT TỪ 5.000.000 ĐẾN 15.000.000 VÀ NẾU NGHIÊM KHẮC HƠN THÌ LÀ 1 ĐẾN 7 NĂM TÙ

    HAY THÌ CHO 5 SAO NHÉ

Leave an answer

Browse

35:5x4+1-9:3 = ? ( )