1.Một ô tô chạy trên quãng đường dài 18 km . Lực kéo trung bình của động cơ ôtô là 120 N. Tính công của ô tô 14/11/2021 Bởi Margaret 1.Một ô tô chạy trên quãng đường dài 18 km . Lực kéo trung bình của động cơ ôtô là 120 N. Tính công của ô tô
Đáp án: A = 2160000J Giải thích các bước giải: Đổi: 18km = 18000m Công của động cơ là:\[A = F.s = 18000.120 = 2160000J\] Bình luận
Đáp án:
A = 2160000J
Giải thích các bước giải:
Đổi: 18km = 18000m
Công của động cơ là:
\[A = F.s = 18000.120 = 2160000J\]