Lò xo bị nén bởi 1 lực 4N thì chiều dài lúc sau ngắn hơn lúc đầu 4cm. Tính độ cứng lò xo

Lò xo bị nén bởi 1 lực 4N thì chiều dài lúc sau ngắn hơn lúc đầu 4cm. Tính độ cứng lò xo

0 bình luận về “Lò xo bị nén bởi 1 lực 4N thì chiều dài lúc sau ngắn hơn lúc đầu 4cm. Tính độ cứng lò xo”

  1. Đáp án:

               $k = 100 N/m$

    Giải thích các bước giải:

     Ta có: $F = k. \Delta l \to k = \dfrac{F}{\Delta l}$ 

    Với $F = 4N$ 

          $\Delta l = 4cm = 0,04m$ 

    Độ cứng của lò xo là: 

          $k = \dfrac{4}{0,04} = 100 (N/m)$

    Bình luận
  2. Đáp án:

    100(N/m)

    Giải thích các bước giải:

    4cm=0,04m

    Độ cứng lò xo là:

    F=k.Δl

    ⇔k=$\frac{F}{Δl}$ 

    ⇒$\frac{4}{0,04}=100(N/m)$ 

    Đ/s: 100(N/m)

    Bình luận

Viết một bình luận