Bài 4: Một ô tô bắt đầu rời bến chuyển động nhanh dần đều sau thời gian 100s vận tốc đạt 36km/h. a. Tính gia tốc và quãng đường xe đi được trong thời

Bài 4: Một ô tô bắt đầu rời bến chuyển động nhanh dần đều sau thời gian 100s vận tốc đạt 36km/h. a. Tính gia tốc và quãng đường xe đi được trong thời gian trên. b. Sau bao lâu kể từ lúc khởi hành xe đạt vận tốc 54km/h. c. Tính vận tốc trung bình của xe từ lúc xuất phát đến khi đạt vận tốc 54km/h.

0 bình luận về “Bài 4: Một ô tô bắt đầu rời bến chuyển động nhanh dần đều sau thời gian 100s vận tốc đạt 36km/h. a. Tính gia tốc và quãng đường xe đi được trong thời”

  1. Đáp án;

    Đổi v0=36km/h=10m/s

    a) Vận tốc của xe lửa là: v=v0+a.t=10+0,1.5=10,5(m/s)

    b) Ta có: v=10+0,1.t

    Khi v=15(m/s) ⇒10+0,1.t=15⇒t=50s

    Quãng đường xe lửa đã đi là: 

     cho mik 5 sao nhoa

    Bình luận

Viết một bình luận