cho 1 bóng đèn có ghi 220V-40W, tính điện năng tiêu thụ của bóng đèn trong 4 giờ
tính nhiệt lượng mà đèn tỏa ra trong 15 phút
cho 1 bóng đèn có ghi 220V-40W, tính điện năng tiêu thụ của bóng đèn trong 4 giờ
tính nhiệt lượng mà đèn tỏa ra trong 15 phút
Đáp án:
A = 0,16kWh
Q = 36000J
Giải thích các bước giải:
Điện năng tiêu thụ trong 4 giờ là:
$A = P.t = 40.4 = 160Wh = 0,16kWh$
Nhiệt năng tỏa ra trong 15 phút ( 900s ) là:
$Q = P.t’ = 40.900 = 36000J$