Một cần cẩu nâng một thùng hàng 500Kg lên cao 10m. Tính công của cần cẩu? Công suất của cần cẩu trong thời gian 5s.

Một cần cẩu nâng một thùng hàng 500Kg lên cao 10m. Tính công của cần cẩu? Công suất của cần cẩu trong thời gian 5s.

0 bình luận về “Một cần cẩu nâng một thùng hàng 500Kg lên cao 10m. Tính công của cần cẩu? Công suất của cần cẩu trong thời gian 5s.”

  1. Đáp án:

     A = 50000 J

     P = 10000 J

    Giải thích các bước giải:

     Công của cần  cẩu thực hiện là :

    A = p.h = 10.m. h = 10.500.10 = 50000 J

    Công suất thực hiện là :

    P = A/t = 50000/5 = 10000 W

    Bình luận

Viết một bình luận