một con ngựa kéo một cái xe đi đều với vận tốc 9km/h lực kéo của con ngựa 200N. tính công suất của con ngựa 18/09/2021 Bởi Jasmine một con ngựa kéo một cái xe đi đều với vận tốc 9km/h lực kéo của con ngựa 200N. tính công suất của con ngựa
Đáp án: v: 9km/h = 2,5m/s F: 200N Công suất của con ngựa là: P = F.v 200.2,5= 500w Giải thích các bước giải: Bình luận
Đáp án: `P=500 W` Giải thích các bước giải: Công suất của ngựa : `P = A/t = (F.s)/t = F.v = 200.2,5 = 500 (W)` Bình luận
Đáp án:
v: 9km/h = 2,5m/s
F: 200N
Công suất của con ngựa là: P = F.v
200.2,5= 500w
Giải thích các bước giải:
Đáp án: `P=500 W`
Giải thích các bước giải:
Công suất của ngựa : `P = A/t = (F.s)/t = F.v = 200.2,5 = 500 (W)`