Một lò xo có chiều dài tự nhiên là 100cm. Khi treo một quả nặng vào đầu dưới cảu lò xo thì chiều dài lò xo là 120cm. Độ dài biến dạng của lò xo đó là

Một lò xo có chiều dài tự nhiên là 100cm. Khi treo một quả nặng vào đầu dưới cảu lò xo thì chiều dài lò xo là 120cm. Độ dài biến dạng của lò xo đó là bao nhiêu?

0 bình luận về “Một lò xo có chiều dài tự nhiên là 100cm. Khi treo một quả nặng vào đầu dưới cảu lò xo thì chiều dài lò xo là 120cm. Độ dài biến dạng của lò xo đó là”

  1. Đáp án:

    Lò xo biến dạng một đoạn 20cm. 

    Giải thích các bước giải:

    Tóm tắt:

    $\begin{array}{l}
    l = 120cm\\
    {l_o} = 100cm\\
     –  –  –  –  –  –  –  –  – \\
    l – {l_o} = ?
    \end{array}$

    Độ biến dạng của lò xo là:

    $l – {l_o} = 120 – 100 = 20cm$ 

    Bình luận
  2. Đáp án:

     

    Giải thích các bước giải:

     p = 0,5 m , m = ?kg

    khối lượng quả cân là :

    0,5 : 10 = 0,05 kg=50g

    Tóm tắt :

    Lo=100cm , treo quả cân 50g thì L1=120cm, độ biến dạng của lò xo =?

    Độ biến dạng của lò xo :
    ĐBD của lò xo=L1 – Lo = 120-100=20cm
    Vậy độ biến dạng của lò xo là 20cm

    Bình luận

Viết một bình luận