Một người nặng 50kg chạy với vận tốc 3m/s. Động năng của người này bằng bao nhiêu? 06/10/2021 Bởi Ivy Một người nặng 50kg chạy với vận tốc 3m/s. Động năng của người này bằng bao nhiêu?
Đáp án: Wd=225J Giải thích các bước giải:\[{{\rm{W}}_d} = \frac{1}{2}m.{v^2} = \frac{1}{2}{.50.3^2} = 225J\] Bình luận
Đáp án:
Wd=225J
Giải thích các bước giải:
\[{{\rm{W}}_d} = \frac{1}{2}m.{v^2} = \frac{1}{2}{.50.3^2} = 225J\]
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
ĐỘNG NĂNG
=150