Một ống dây dẫn dài 20cm,có 200 vòng dây .Tìm cường độ dòng điện chạy qua ống dây, biết cảm ướng từ tại tấm ống dây là B=10mũ -5 (T)

Một ống dây dẫn dài 20cm,có 200 vòng dây .Tìm cường độ dòng điện chạy qua ống dây, biết cảm ướng từ tại tấm ống dây là B=10mũ -5 (T)

0 bình luận về “Một ống dây dẫn dài 20cm,có 200 vòng dây .Tìm cường độ dòng điện chạy qua ống dây, biết cảm ướng từ tại tấm ống dây là B=10mũ -5 (T)”

  1. Đáp án: `I=7,96.10^{-3}A`

    Giải:

    `L=20cm=0,2m`

    Cường độ dòng điện chạy qua ống dây:

    `B=4π.10^{-7}.\frac{nI}{L}`

    ⇒ `I=\frac{B.L}{4π.10^{-7}.n}=\frac{10^{-5}.0,2}{4π.10^{-7}.200}=7,96.10^{-3} \ (A)`

    Bình luận

Viết một bình luận