Một sóng cơ lan truyền với tần số f=500hz, biên đọ A=0,25mm. Sóng lan truyền vơdi bước sóng landa= 70cm. Tính tốc độ dao đọng cực đại của các phần tử

Một sóng cơ lan truyền với tần số f=500hz, biên đọ A=0,25mm. Sóng lan truyền vơdi bước sóng landa= 70cm. Tính tốc độ dao đọng cực đại của các phần tử vật chất môi trường?

0 bình luận về “Một sóng cơ lan truyền với tần số f=500hz, biên đọ A=0,25mm. Sóng lan truyền vơdi bước sóng landa= 70cm. Tính tốc độ dao đọng cực đại của các phần tử”

  1. Đáp án:

    2467,4m/s

    Giải thích các bước giải:

     Tốc độ dao đọng cực đại của các phần tử vật chất môi trường

    ${v_{max}} = {\omega ^2}A = {\left( {2\pi f} \right)^2}A = {\left( {2\pi .500} \right)^2}.0,{25.10^{ – 3}} = 2467,4m/s$

    Bình luận
  2. Đáp án:

     0,79m/s

    Giải thích các bước giải:

    Tốc độ dao động cực đại là:

      `v_max=omegaA=2pif.A=2pi.500.0,25.10^-3=0,79`$m/s$

    Bình luận

Viết một bình luận