Một thỏi sắt có thể tích 0,004 mét khối tính lực đẩy ac si met lên vật thể sắt khi nhúng chìm trong nước trong dầu .bt trọng lượng của nước là 1000 trọng lượng của dầu là 8000?
Một thỏi sắt có thể tích 0,004 mét khối tính lực đẩy ac si met lên vật thể sắt khi nhúng chìm trong nước trong dầu .bt trọng lượng của nước là 1000 trọng lượng của dầu là 8000?
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Lực đẩy ac si met lên vật thể sắt khi nhúng chìm trong nước:
FA = d. V = 10000 . 0,004 = 40( N)
Lực đẩy ac si met lên vật thể sắt khi nhúng chìm trong dầu:
FA = d. V = 8000 . 0,004 = 32( N)
Giải
Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật sắt khi nhúng chìm trong nước là:
FA= d*V=10000*0,004=40 (N)
Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật sắt khi nhúng chìm trong dầu là:
FA=d*V=8000* 0,004= 32 (N)