Một vật có khối lượng 2,5 kg đặt trên mặt đất .Tính cường độ của lực kéo vật lên theo phương thẳng đứng?

Một vật có khối lượng 2,5 kg đặt trên mặt đất .Tính cường độ của lực kéo vật lên theo phương thẳng đứng?

0 bình luận về “Một vật có khối lượng 2,5 kg đặt trên mặt đất .Tính cường độ của lực kéo vật lên theo phương thẳng đứng?”

  1. Trọng lượng của vật là:

    Vì khi kéo vật lên theo phương thẳng đứng thì cường độ ít nhất phải bằng trọng luỏng của vật

    Vậy: F=P= 25 N

     

    Bình luận
  2. Đáp án:

    F ≥ 25N 

    Giải thích các bước giải:

    Trọng lượng của vật là:

    $P = 10m = 10.2,5 = 25N$

    VÌ kéo vật lên theo phương thẳng đứng nên lực kéo vật là:

    $F \ge P = 25N$

    Bình luận

Viết một bình luận