Một vật có khối lượng 500g vào 1 lò xo có độ cúng `120N/m`,Chiều dài lò xo khi đó là `30cm` .Lấy `g=10m/s^2`,Chiều dài ban đầu của lò xo là

Một vật có khối lượng 500g vào 1 lò xo có độ cúng `120N/m`,Chiều dài lò xo khi đó là `30cm` .Lấy `g=10m/s^2`,Chiều dài ban đầu của lò xo là

0 bình luận về “Một vật có khối lượng 500g vào 1 lò xo có độ cúng `120N/m`,Chiều dài lò xo khi đó là `30cm` .Lấy `g=10m/s^2`,Chiều dài ban đầu của lò xo là”

  1. Đáp án:

     Đề thành treo một vật nhó !

    Giải thích các bước giải:

     Ta có khi vật cân bằng : `F_(đh) = P = 0.5 * 10 = 5N`

    Áp dụng CT , ta có : `Δl = `$\dfrac{F_{đh}}{K}$ = $\dfrac{5}{120}$ `= 0.042 m = 4.2 cm`

    Chiều dài ban đầu của lò xo là : `l_o = 30 – 4.2 = 25.8 cm`

    Bình luận

Viết một bình luận