Một vật có khối lượng là 0,27 kg và có thể tích là 0,0001 mét khối hãy tính trọng lượng của vật. Tính khối lượng riêng của chất làm nên vật. cho biết

Một vật có khối lượng là 0,27 kg và có thể tích là 0,0001 mét khối hãy tính trọng lượng của vật. Tính khối lượng riêng của chất làm nên vật. cho biết vật làm bằng chất gì .tính trọng lượng riêng của vật mong anh chị giúp em ngày mai em nộp bài

0 bình luận về “Một vật có khối lượng là 0,27 kg và có thể tích là 0,0001 mét khối hãy tính trọng lượng của vật. Tính khối lượng riêng của chất làm nên vật. cho biết”

  1. a) Tóm tắt :

    m= 0.27 kg

    V= 0,0001 m3

    D= ? ( kg/m3)

    Khối lượng riêng của chất làm nên vật là :

        0,27 : 0,0001 =2700 (kg/m3)

    Vật làm bằng đá

    b) Trọng lượng riêng của vật là :

          2700 . 10 = 27 000(N/m3)

    Chúc bạn học tốt!

    Xin câu trả lời hay nhất

     

    Bình luận
  2. Đáp án:

    a. 2700kg/m³ nhôm
    b. 27000N/m³

    Giải thích các bước giải:

    $\text{a ) Khối lượng riêng của chất làm nên vật là : }$

    $D=\dfrac{m}{V}=$ $\dfrac{0,27}{0,0001}=2700kg/$ $m^{3}$

    $\text{Vật được làm bằng nhôm . }$

    $\text{b ) Trọng lượng riêng của vật là : }$

    $\text{ d = 10D = 10 . 2700 = 27000N / }$ $m^{3}$

     

    Bình luận

Viết một bình luận