tính khối lượng và trọng lượng của quả nặng bằng sắt có thể tích 0,05m3.Biết khối lượng riêng của sắt là 7800kg/m3 09/08/2021 Bởi Emery tính khối lượng và trọng lượng của quả nặng bằng sắt có thể tích 0,05m3.Biết khối lượng riêng của sắt là 7800kg/m3
Đáp án: m = 390kg P = 3900N Giải thích các bước giải: Khối lượng của quả nặng là:$D = \dfrac{m}{V} \Leftrightarrow m = D.V = 7800.0,05 = 390kg$ Trọng lượng của quả nặng là:$P = 10m = 10.390 = 3900N$ Bình luận
Tóm tắt V=0,05 m³ D= 7800 kg/m³ m=? kg P= ? N Giải : Khối lượng của vật là : m= D.V= 7800.0,05=390(kg) Trọng lượng của vật là : P= 10. m = 10. 390= 3900 (N) Đ/S: m= 390 kg P= 3900 N CHO MÌNH XIN CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT NHA! CÓ GÌ KHÔNG HIỂU THÌ HỎI MÌNH NHÉ!! Bình luận
Đáp án:
m = 390kg
P = 3900N
Giải thích các bước giải:
Khối lượng của quả nặng là:
$D = \dfrac{m}{V} \Leftrightarrow m = D.V = 7800.0,05 = 390kg$
Trọng lượng của quả nặng là:
$P = 10m = 10.390 = 3900N$
Tóm tắt
V=0,05 m³
D= 7800 kg/m³
m=? kg
P= ? N
Giải :
Khối lượng của vật là :
m= D.V= 7800.0,05=390(kg)
Trọng lượng của vật là :
P= 10. m = 10. 390= 3900 (N)
Đ/S: m= 390 kg
P= 3900 N
CHO MÌNH XIN CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT NHA!
CÓ GÌ KHÔNG HIỂU THÌ HỎI MÌNH NHÉ!!