1 bóng đèn có ghi 100V – 20W được mắc nối tiếp với 1 biến trở vào hđt 220V. Tính điện năng mà bóng điện tiêu thụ trong 30 ngày, mỗi ngày dùng trung bình 4 giờ khi bóng đèn sử dụng đúng với hđt định mức
1 bóng đèn có ghi 100V – 20W được mắc nối tiếp với 1 biến trở vào hđt 220V. Tính điện năng mà bóng điện tiêu thụ trong 30 ngày, mỗi ngày dùng trung bình 4 giờ khi bóng đèn sử dụng đúng với hđt định mức
Đáp án:
A=2400Wh
Giải thích các bước giải:
\(A = Pt = 20.4.30 = 2400Wh\)
A=Pt=20.4.30=2400WhA=Pt=20.4.30=2400Wh