1 người đi bộ 15 phút với vận tốc 4,5km/h sau đó người đó lên ô tô đi tiếp 1 tiếng 45 phút với vận tốc 48km/h hỏi người đó đã đi được quãng đường dài bao nhiêu km
1 người đi bộ 15 phút với vận tốc 4,5km/h sau đó người đó lên ô tô đi tiếp 1 tiếng 45 phút với vận tốc 48km/h hỏi người đó đã đi được quãng đường dài bao nhiêu km
Đổi 15 phút = 0.25 giờ
Quãng đường người đó đi bộ dài là:
4.5 × 0.25 = 1.125 (km)
1 giờ 15 phút = 1.25 giờ
Quãng đường người đó đi ô tô dài là:
48×1.25=60(km)
Quãng đường người đó đi dài là :
1.125+60=61.125(km)
Đáp số : 61.125km
Bạn cho mik xin ctlhn nha.
Chúc bạn học tốt !!!
đổi 15’=0,25h
quãng đường người đó đi bộ đc là:
0,25×4,5=1,125(km)
đổi 1h15=1,25h
quãng đường người đó đi xe đc là:
1,25×48=60(km)
tông quãng đường mà người đó đi đc là:
60+1,125=61,125(km)