b1 :một ô tô đi từ A đến B với vận tốc 42km/h. Ô tô khởi hành lúc 7h30 phút và đến B lúc 11h . tính độ dài quãng đường AB

b1 :một ô tô đi từ A đến B với vận tốc 42km/h. Ô tô khởi hành lúc 7h30 phút và đến B lúc 11h . tính độ dài quãng đường AB

0 bình luận về “b1 :một ô tô đi từ A đến B với vận tốc 42km/h. Ô tô khởi hành lúc 7h30 phút và đến B lúc 11h . tính độ dài quãng đường AB”

  1. Đáp án:

    147 km 

    Giải thích các bước giải:

     Thời gian ô tô đi là :

    11 giờ – 7 giờ 30 phút = 3 giờ 30 phút = 3,5 giờ

    Độ dài quãng đường AB là 

    42 x 3,5 = 147 km 

    Bình luận
  2. Thời gian ô tô đi :

    11h – 7h30p = 3h30p

    Đổi : 3h30p = $\frac{7}{2}$ 

    Quãng đường AB là :

    42 x $\frac{7}{2}$ = 147 ( km )

    Đáp số : 147 km

    – Học tốt

    Bình luận

Viết một bình luận