Câu: Một người lực sĩ cử tạ nâng tạ khối lượng 120kg lên cao 70m trong thời gian 0,5 giây. Trong trường hợp này lực sĩ đã hoạt động với công suất là bao nhiêu.
Câu: Một người lực sĩ cử tạ nâng tạ khối lượng 120kg lên cao 70m trong thời gian 0,5 giây. Trong trường hợp này lực sĩ đã hoạt động với công suất là bao nhiêu.
Lực nâng của lực sĩ cử tạ
F=P=10.m=10.120=1200(N)
Công của lực sĩ cử tạ
A=F.s=1200.70=84000(J)
Công suất của lực sĩ cử tạ
P=A/t=84000/0,5=168000(W)
Vậy công suất của lực sĩ là:16800W
Mình xin CTLHN nha
Ta có:
P = F = 10 . m = 10 . 120 = 1200 (N)
A = F.s = 1200 . 70 = 84000 (J)
=> Trong trường hợp trên lực sĩ đã hoạt động với công suất là:
P (hoa) = A/t = 84000/0,5 = 168000 (W)
Xin câu trả lời hay nhất ạ :3