cho con lắc lò xo có khối lượng 200g dao động đều hòa tần số 10 hz biên độ 10cm tại vị trí gia tốc 2m/s^2 tính động năng tại vi trí này mọi người giúp

cho con lắc lò xo có khối lượng 200g dao động đều hòa tần số 10 hz biên độ 10cm tại vị trí gia tốc 2m/s^2 tính động năng tại vi trí này mọi người giúp mình câu này với xin cảm ơn ^_^

0 bình luận về “cho con lắc lò xo có khối lượng 200g dao động đều hòa tần số 10 hz biên độ 10cm tại vị trí gia tốc 2m/s^2 tính động năng tại vi trí này mọi người giúp”

  1. Ta có:

    2πf=20π

    Ta có:

    Động năng: 

    Bình luận
  2. Đáp án:

     0,628J

    Giải thích các bước giải:

    `omega=2pif=20pi`$(rad/s)$

    Ta có: `A^2=a^2/omega^4+v^2/omega^2`

    `⇔0,1^2=2^2/(20pi)^4+v^2/(20pi)^2`

    `⇒v=6,28`$m/s$

    Động năng: `W_đ=1/2mv^2=1/2. 0,2. 6,28=0,628J`

    Bình luận

Viết một bình luận