Cho một vật có khối lượng là 300g.Tính trọng lượng của vật đó?
Cho một vật có trọng lượng là 70N.Tính khối lượng của vật đó ?
Khối lượng riêng của nước là 1000kg/m3,con số đó cho em biết điều gì?
Cho một vật có khối lượng là 300g.Tính trọng lượng của vật đó?
Cho một vật có trọng lượng là 70N.Tính khối lượng của vật đó ?
Khối lượng riêng của nước là 1000kg/m3,con số đó cho em biết điều gì?
a) m: 300 g = 0,3 kg
P : ?
Trọng lượng của vật đó là :
P=10.m = 0,3 .10 =3(N)
b) P : 70N
m : ?
Khối lượng của vật là :
m=P:10 = 70:10=7 (kg)
c) Con số đó cho em biết 1m³ nước là 1000 kg
Đáp án:a)Đổi 300g = 0,3kg.Trọng lượng của vật là P=10m= 0,3.10=3N
b)Khối lượng của vật là m=P:10=70:10=7kg
c)Con số đó cho em biết là 1m3 nước có khối lượng 1000kg
Giải thích các bước giải: