Cho nguồn điện 1 pin,2 bóng đèn mắc nối tiếp ,dây dẫn và công tắc đóng
a)Vẽ số đồ mạch điện
b)so sánh cường độ dòng điện đi qua 2 đèn
c)Biết hiệu điện thế giữa 2 đầu dòng điện U= 2,3V, hiệu điện thế trong mặt chính U= 4,8V. Tình hiệu điện thế U2 giữa 2 đầu đến 2

Đáp án:
Câu a bạn tự vẽ nha!
Giải thích các bước giải:
b) Theo đề bài ta có: Đ1 mắc nối tiếp với Đ2
I = I1 = I2 ⇒ I1 = I2
c) Theo đề bài ta có: Đ1 mắc nối tiếp với Đ2
U = U1 + U2 ⇒ U2 = U − U1
= 4,8 − 2,3
= 2,5 (V)
Vậy U2 = 2,5V