công suất của một người đi bộ là bao nhiêu nếu trong 1h30p ngừoi đó bước đi 750 bước, mỗi bước cần 1 công 45J?

công suất của một người đi bộ là bao nhiêu nếu trong 1h30p ngừoi đó bước đi 750 bước, mỗi bước cần 1 công 45J?

0 bình luận về “công suất của một người đi bộ là bao nhiêu nếu trong 1h30p ngừoi đó bước đi 750 bước, mỗi bước cần 1 công 45J?”

  1. Đáp án: đỏi 1h 30 phút đổi=5400 giây

    công của người đi bộ là 

      A=F.s=750 . 45=33750j 

    công suất của người đi bộ là 

    p=A/t=33750/5400= 6,25 j/s

    Giải thích các bước giải:

     

    Bình luận

Viết một bình luận