Cường độ dòng điện qua một vật dẫn là 800mA khi hiệu điện thế giữa hai đầu dây dẫn là
220V. Tìm hiệu điện thế giữa hai đầu dây dẫn trên khi có dòng điện với cường độ 2A chạy
qua nó?
Cường độ dòng điện qua một vật dẫn là 800mA khi hiệu điện thế giữa hai đầu dây dẫn là
220V. Tìm hiệu điện thế giữa hai đầu dây dẫn trên khi có dòng điện với cường độ 2A chạy
qua nó?
Đáp án:550V
Giải thích các bước giải:
Đổi 800mA = 0.8A
Ta có : U1/U2=I1/I2=220/U2=0.8/2 U2=220:0.4=550V(0.8/2=0.4)
Đáp án: Đổi 800mA=0,8 A
Ta có: U1/U2=I1/I2 ⇒ 220/U2=0,8/2
⇒U2= 220*2: 0,8= 550 (V)
Vậy hiệu điện thế giữa hai đầu dây dẫn trên khi có dòng điện với cường độ 2A chạy qua nó là 550V
Giải thích các bước giải: