Dưới tác dụng của lực kéo 10 000 N, đoàn tàu chạy với tốc độ không đổi 18 km/h trong 4 phút. Tính công của lực kéo 25/10/2021 Bởi Sarah Dưới tác dụng của lực kéo 10 000 N, đoàn tàu chạy với tốc độ không đổi 18 km/h trong 4 phút. Tính công của lực kéo
Đáp án: A=12000000J Giải thích các bước giải: v=18km/h=5m/s t=4p=240s quảng đường đi của đoàn tàu là: s=vt=5.240=1200m công của lực kéo là: A=Fs=10000.1200=12000000J Bình luận
Quãng đường đi của đoàn tàu: $s=vt=5.240=1200(m)$ Công của lực kéo: $A=Fs=10000.1200=12000000(J)=12000(kJ)$ Bình luận
Đáp án:
A=12000000J
Giải thích các bước giải:
v=18km/h=5m/s
t=4p=240s
quảng đường đi của đoàn tàu là:
s=vt=5.240=1200m
công của lực kéo là:
A=Fs=10000.1200=12000000J
Quãng đường đi của đoàn tàu:
$s=vt=5.240=1200(m)$
Công của lực kéo:
$A=Fs=10000.1200=12000000(J)=12000(kJ)$