Giải hộ mk câu này:
Một cần trục nâng một vật 1500N lên cao 2m trong thời gian 5 giây. Công suất của cần trục sản ra là bao nhiêu?
Giải hộ mk câu này:
Một cần trục nâng một vật 1500N lên cao 2m trong thời gian 5 giây. Công suất của cần trục sản ra là bao nhiêu?
Đáp án:
600W
Giải thích các bước giải:
Công suất của cần trục sản ra là:
Ta có: P=A/t=P.h/t=1500.2/5=600 W
Chúc bạn học tốt^^
Công suất của cần trục là
P = $\frac{A}{t}$ = $\frac{F.s}{t}$ = $\frac{1500.2}{5}$ = 600 (N)