) Hai thành phố A và B cách nhau 405km. Một ô tô đi từ A đến B, cùng lúc đó một xe máy đi từ B đến A. Sau 4 giờ 30 phút ô tô và xe máy gặp nhau. a) T

) Hai thành phố A và B cách nhau 405km. Một ô tô đi từ A đến B, cùng lúc đó một xe máy đi từ B đến A. Sau 4 giờ 30 phút ô tô và xe máy gặp nhau.
a) Tính tổng vận tốc của ô tô và xe máy.
b) Tính vận tốc của mỗi xe, biết vận tốc ô tô bằng vận tốc xe máy
giải giúp mình vs mình đang cần gấp

0 bình luận về “) Hai thành phố A và B cách nhau 405km. Một ô tô đi từ A đến B, cùng lúc đó một xe máy đi từ B đến A. Sau 4 giờ 30 phút ô tô và xe máy gặp nhau. a) T”

  1. Đáp án + Giải thích các bước giải:

    a)

    Đổi: `4\ giờ\ 30\ phút=4,5\ giờ`

    Tổng vận tốc 2 xe là:

         `405:4,5=90(km//giờ)`

    b)

    Vận tốc xe ô tô là:

         `90:2=45(km//giờ)`

    Vận tốc xe máy là:

         `90-45=45(km//giờ)`

              Đáp số: `a)90km//giờ`

                          : `b)` Xe ô tô: `45km//giờ`

                                    Xe máy: `45km//giờ`  

     

    Bình luận
  2. Đổi: $4h30’=4,5h$

    $a.)$ Tổng vận tốc của ô tô và xe máy là: $405:4,5=90~km/h$

    $b.)$ Vì vận tốc ô tô bằng vận tốc xe máy.Nên vận tốc xe máy bằng vận tốc ô tô $=90:2=45~(km/h)$
    Vậy: $a.)$ Tổng vận tốc của ô tô và xe máy là: $90~km/h$

            $b.)$ Vận tốc xe máy và vận tốc ô tô là: $45~km/h$

    Bạn Tham Khảo Nhoa
    CHÚ
    C BẠN HỌC TỐT ^^

    # NO COPY
    NPQAn

    Bình luận

Viết một bình luận