hãy cho biết 3.10^23 phân tử Oxi có khối lượng bao nhiêu gam 05/08/2021 Bởi Emery hãy cho biết 3.10^23 phân tử Oxi có khối lượng bao nhiêu gam
Ta có: $n_{O_2}.6.10^{23}=\text{ số phân tử} O_2$ $\to n_{O_2}.6.10^{23}=3.10^{23} \text{( phân tử)}$ $\to n_{O_2}=\dfrac{3.10^{23}}{6.10^{23}}$ $\to n_{O_2}=0,5(mol)$ $\to m_{O_2}=0,5.32=16g$ Bình luận
Đáp án: Giải thích các bước giải: $n_{O_{2}}$ = $\frac{3.10^{23}}{6.10^{23}}$ = 0,5 (mol) ⇒ $m_{O_{2}}$ = 0,5 . 32 = 16 (g) Chúc bạnhocj tốt. Xin 5 sao và CTLHN. Bình luận
Ta có:
$n_{O_2}.6.10^{23}=\text{ số phân tử} O_2$
$\to n_{O_2}.6.10^{23}=3.10^{23} \text{( phân tử)}$
$\to n_{O_2}=\dfrac{3.10^{23}}{6.10^{23}}$
$\to n_{O_2}=0,5(mol)$
$\to m_{O_2}=0,5.32=16g$
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
$n_{O_{2}}$ = $\frac{3.10^{23}}{6.10^{23}}$ = 0,5 (mol)
⇒ $m_{O_{2}}$ = 0,5 . 32 = 16 (g)
Chúc bạnhocj tốt. Xin 5 sao và CTLHN.