Hãy tính số mol CO2 có trong 11 gam khí CO2 ở điều kiện tiêu chuẩn 07/08/2021 Bởi Reagan Hãy tính số mol CO2 có trong 11 gam khí CO2 ở điều kiện tiêu chuẩn
Số mol của CO2 là n = m/M = 11/ 44 = 0.25 (mol)
CHÚC BẠN HỌC TỐT
Bạn tham khảo nha!
$n_{CO_2}$= $\dfrac{11}{22,4}$= $0,5$ mol