một chất điểm chuyển động thẳng nhanh dần đều với gia tốc 2m/s .Sau khoẳng thời gian 2s tốc độ của vật tăng thêm bao nhiêu

một chất điểm chuyển động thẳng nhanh dần đều với gia tốc 2m/s .Sau khoẳng thời gian 2s tốc độ của vật tăng thêm bao nhiêu

0 bình luận về “một chất điểm chuyển động thẳng nhanh dần đều với gia tốc 2m/s .Sau khoẳng thời gian 2s tốc độ của vật tăng thêm bao nhiêu”

  1. Đáp án:

    $\Delta v = 4m/s$

    Giải thích các bước giải:

    Độ tăng vận tốc của chất điểm sau 2s là:

    $a = \dfrac{{\Delta v}}{{\Delta t}} \Rightarrow \Delta v = a.\Delta t = 2.2 = 4m/s$ 

    Bình luận

Viết một bình luận