Một xe đang chạy với vận tốc 36km/h thì tăng tốc và sau 2s xe đạt vận tốc 54km/h. Gia tốc của xe là 01/09/2021 Bởi Rose Một xe đang chạy với vận tốc 36km/h thì tăng tốc và sau 2s xe đạt vận tốc 54km/h. Gia tốc của xe là
Đáp án: `a=-2,5m//s^2` Giải thích các bước giải: `36km//h=10m//s` `54km//h=15m//s` Gia tốc của xe: `a=(v-v_{o})/t=(15-10)/2=2,5(m//s^2)` Bình luận
Đáp án: $a = 2,5m/s^2$ Giải thích các bước giải: Ta có: $v_0 = 36km/h = 10m/s$ $v_t = 54km/h = 15m/s$ $t = 2s$ Vì $v_t = v_0 + at \to a = \dfrac{v_t – v_0}{t}$ Gia tốc của xe là: $a = \dfrac{15 – 10}{2} = 2,5 (m/s^2)$ Bình luận
Đáp án:
`a=-2,5m//s^2`
Giải thích các bước giải:
`36km//h=10m//s`
`54km//h=15m//s`
Gia tốc của xe:
`a=(v-v_{o})/t=(15-10)/2=2,5(m//s^2)`
Đáp án:
$a = 2,5m/s^2$
Giải thích các bước giải:
Ta có: $v_0 = 36km/h = 10m/s$
$v_t = 54km/h = 15m/s$
$t = 2s$
Vì $v_t = v_0 + at \to a = \dfrac{v_t – v_0}{t}$
Gia tốc của xe là:
$a = \dfrac{15 – 10}{2} = 2,5 (m/s^2)$