một lực sĩ cử tạ đã nâng quả tạ có khối lượng 70kg từ mặt sàn lên độ cao 1,9m.Tính công mà lực sĩ đã tiêu hao để thực hiện động tác trên
giúpppp với ạ
một lực sĩ cử tạ đã nâng quả tạ có khối lượng 70kg từ mặt sàn lên độ cao 1,9m.Tính công mà lực sĩ đã tiêu hao để thực hiện động tác trên
giúpppp với ạ
Đáp án:
$A=1330J$
Giải thích các bước giải:
Trọng lượng của vật :
$P=10m= 70.10=700(N)$
Công mà người lực sĩ thực hiện là :
$A=p.h= 700.1,9= 1330(J)$
Đáp án:
A = 1330J
Giải thích các bước giải:
Công mà lực sĩ đã tiêu hao là:
$A = P.h = 10m.h = 10.70.1,9 = 1330J$