Một người đi bộ trong 54 phút đầu đi được 4500 m, trong 1 giờ 6 phút sau đó đi được 4620 m.Hỏi trung bình mỗi phút người đó đi được bao nhiêu mét?
Một người đi bộ trong 54 phút đầu đi được 4500 m, trong 1 giờ 6 phút sau đó đi được 4620 m.Hỏi trung bình mỗi phút người đó đi được bao nhiêu mét?
Đáp án:76m
Giải thích các bước giải:
Đổi: 1 giờ 6 phút=66 phút
Trung bình mỗi phút người đó đi được số mét là:
(4500+4620):(54+66)=76(m)
Bạn tham khảo nhé
Đổi: 1 giờ 6 phút = 66 phút
Số phút người đó đi được là:
54 + 66 = 120 (phút)
Số mét người đó đi được là:
4500 + 4620 = 9120 (mét)
Trung bình mỗi phút người đó đi được số mét là:
9120/ 120 = 76 (m)