Một nhóm hs lớp 6 vào nhà sách để mua tập vẽ và bút chì.Mỗi bạn mua cùng số tập vẽ và cùng số bút chì.Biết rằng giá tập vẽ là 5 nghìn đồng một quyển,g

Một nhóm hs lớp 6 vào nhà sách để mua tập vẽ và bút chì.Mỗi bạn mua cùng số tập vẽ và cùng số bút chì.Biết rằng giá tập vẽ là 5 nghìn đồng một quyển,giá bút chì là 3 nghìn đồng một cây.Họ đã trả tất cả 91 nghìn đồng.Hỏi nhóm hs đó có bn bạn?

0 bình luận về “Một nhóm hs lớp 6 vào nhà sách để mua tập vẽ và bút chì.Mỗi bạn mua cùng số tập vẽ và cùng số bút chì.Biết rằng giá tập vẽ là 5 nghìn đồng một quyển,g”

  1. Nếu có máy tính dùng :

    Bấm X×3000+X×5000=91000

    Sau đó bấm shift + solve ( dưới nút shift) 

    Cuối sau bấm dấu = sẽ ra kết quả là 11,375 làm tròn lên là 11 người 

    Số tiền mua tập vẽ : 56875 đồng

    Số tiền mua bút : 34125 đồng

     

    Bình luận

Viết một bình luận