Một ô tô có công suất 20 kW với vận tốc trung bình là 72km/h. Tính công của ô tô sinh ra khi chạy đoạn đường 25 km 20/10/2021 Bởi Savannah Một ô tô có công suất 20 kW với vận tốc trung bình là 72km/h. Tính công của ô tô sinh ra khi chạy đoạn đường 25 km
Đáp án: A=25 000 000J Giải thích các bước giải: Thời gian ô tô chạy đoạn đường đó là:\[t = \frac{s}{v} = \frac{{25}}{{72}}\left( h \right) = 1250\left( s \right)\] Công mà ô tô sinh ra là: \[A = P.t = 20000.1250 = 25000000J\] Bình luận
Đáp án:
A=25 000 000J
Giải thích các bước giải:
Thời gian ô tô chạy đoạn đường đó là:
\[t = \frac{s}{v} = \frac{{25}}{{72}}\left( h \right) = 1250\left( s \right)\]
Công mà ô tô sinh ra là:
\[A = P.t = 20000.1250 = 25000000J\]