Một ô tô có khối lượng 1400kg chuyển động không vận tốc đầu, với gia tốc 0.7m/s, hệ số ma sát bằng 0.2. Tính lực kéo của động cơ?
GIÚP MIK VS MIK ĐANG CẦN GẤP
Một ô tô có khối lượng 1400kg chuyển động không vận tốc đầu, với gia tốc 0.7m/s, hệ số ma sát bằng 0.2. Tính lực kéo của động cơ?
GIÚP MIK VS MIK ĐANG CẦN GẤP
Đáp án:
F = 3780N
Giải thích các bước giải:
Lực kéo của động cơ là:
$\begin{array}{l}
ma = F – {F_{ms}} = F – \mu mg\\
\Rightarrow F = ma + \mu mg = 1400.0,7 + 0,2.1400.10 = 3780N
\end{array}$
Đáp án: F kéo = 3780N
Giải thích các bước giải: