+ Một ô tô có khối lượng 2,5 tấn sẽ có trọng lượng……………. niutơn
+ Một vật nặng 475N sẽ có khối lượng…………. gam
+360cc =…………. Lít = ……………. M³
+1200cm³ =……………dm³ =…………….m³
+4,1 lít =……………..dm³ =……………m³
+ Một ô tô có khối lượng 2,5 tấn sẽ có trọng lượng……………. niutơn
+ Một vật nặng 475N sẽ có khối lượng…………. gam
+360cc =…………. Lít = ……………. M³
+1200cm³ =……………dm³ =…………….m³
+4,1 lít =……………..dm³ =……………m³
Đáp án:
Tham khảo
Giải thích các bước giải:
+ Một ô tô có khối lượng 2,5 tấn sẽ có trọng lượng 2500.10=25000 niutơn
+ Một vật nặng 475N sẽ có khối lượng 475.100=47500 gam
+360cc =0,36 Lít =0,00036M³
+1200cm³ =1,2dm³ =0,0012m³
+4,1 lít =4,1dm³ =0,0000041m³
Chúc bạn học tốt^^
Đáp án:+ 2,5 tấn =25000 N
+475 N=47500 gam
+360cc = 0,36 lít =0,00036
+1200cm khối =1,2dm khối =0,0012m khối
+4,1 lít =4,1dm khối=0,0041
Giải thích các bước giải: