Một ôtô có khối lượng 1 tấn đang chuyển động thắng đều với vận tốc 10m/s. Tính động lựợng của ôtô 15/09/2021 Bởi Melanie Một ôtô có khối lượng 1 tấn đang chuyển động thắng đều với vận tốc 10m/s. Tính động lựợng của ôtô
Đáp án: `p= 10000 kg.m/s` Giải thích các bước giải: Túm tắt:`m=1` tấn `= 1000kg` `v=10m/s` . `p = m.v = 1000.10 = 10000 (kg.m/s)` Bình luận
Đáp án: p = 10000 kgm/s Giải thích các bước giải: m = 1 tấn = 1000 kg v = 10m/s p=? Ta có: p = m . v = 1000 . 10 = 10000 kgm/s Bình luận
Đáp án: `p= 10000 kg.m/s`
Giải thích các bước giải:
Túm tắt:
`m=1` tấn `= 1000kg`
`v=10m/s`
.
`p = m.v = 1000.10 = 10000 (kg.m/s)`
Đáp án:
p = 10000 kgm/s
Giải thích các bước giải:
m = 1 tấn = 1000 kg
v = 10m/s
p=?
Ta có: p = m . v = 1000 . 10 = 10000 kgm/s