Một vật bằng sắt có khối lượng riêng là 7800kg/m3, thể tích 50dm3. Tính khối lượng của vật đó?

Một vật bằng sắt có khối lượng riêng là 7800kg/m3, thể tích 50dm3. Tính khối lượng của vật đó?

0 bình luận về “Một vật bằng sắt có khối lượng riêng là 7800kg/m3, thể tích 50dm3. Tính khối lượng của vật đó?”

  1. Đáp án:

    390kg

    Giải thích các bước giải:

     Tóm tắt

    \(\begin{gathered}
      D = 7800kg/{m^3} \hfill \\
      V = 50d{m^3} = 0,05{m^3} \hfill \\
      m? \hfill \\ 
    \end{gathered} \)

    Khối lượng của vật đó

    m = DV = 7800.0,05 = 390kg

    Bình luận
  2. Đáp án:

     

    Giải thích các bước giải:giải

    50 dm3=0,5m3

    khối lượng của một vật bằng sắt là:

    m=D.V=0,5.7800=3900kg

    vây khối lượng của vật bằng sắt là 3900kg

         

     

    Bình luận

Viết một bình luận