Một vật có khối lượng 500g được treo đứng yên trên một sợi dây. Em hãy so sánh các lực tác dụng lên vật treo trên sợi dây về phương, chiều. Tính độ lớn của các lực.
Một vật có khối lượng 500g được treo đứng yên trên một sợi dây. Em hãy so sánh các lực tác dụng lên vật treo trên sợi dây về phương, chiều. Tính độ lớn của các lực.
Đáp án vật nặng đó bi tác dụng bởi hai lực đó là lực kéo của sợi dây và lực hút trái đất
phương và chiều củalực kéo lò xo là :phương thẳng đứng ,chiều từ dưới lên
phương và chiều của lực hút trái đất là :phương thẳng đứng ,chiều từ trên xuống
500g=0,5kg trọng lượng là 0,5 *10=5 N
Giải thích các bước giải:P=10m
Đáp án:
Giải thích các bước giải: