một vật có kl 1kg rơi tự do xuống đất trong khoảng thời gian 0,5 giây ,g=9,8m/s2 .độ biến thiên động lượng trong khoảng tg đó
một vật có kl 1kg rơi tự do xuống đất trong khoảng thời gian 0,5 giây ,g=9,8m/s2 .độ biến thiên động lượng trong khoảng tg đó
Đáp án:
\(\Delta p = 4,9\)
Giải thích các bước giải:
\(\begin{array}{l}
v’ = gt = 9,8.0,5 = 4,9m/s\\
\Delta p = m(v’ – v) = 1(4,9 – 0) = 4,9
\end{array}\)