Một vật quay với chu kỳ 3.14s.tính tốc độ góc của vật đó 31/08/2021 Bởi Lydia Một vật quay với chu kỳ 3.14s.tính tốc độ góc của vật đó
Đáp án: `2rad//s` Giải thích các bước giải: Tốc độ góc của vật: `ω=(2π)/T=(2.3,14)/(3,14)=2(rad//s)` Bình luận
Đáp án:
`2rad//s`
Giải thích các bước giải:
Tốc độ góc của vật:
`ω=(2π)/T=(2.3,14)/(3,14)=2(rad//s)`
Đáp án:
`ω = (2π)/T = (2.3,14)/(3,14) = 2` $(rad/s)$