Tính công suất của một người đi bộ nếu trong 2h người đó đi 10.000 bước và mỗi 2 bước cần 90 J 12/09/2021 Bởi Arya Tính công suất của một người đi bộ nếu trong 2h người đó đi 10.000 bước và mỗi 2 bước cần 90 J
Đáp án: Giải thích các bước giải: 2h=7200s Ta có : 10000 . 90/2 =450000 (J) Công suất của người đó là P=A/t = 450000/7200 = 62,5 (W) Bình luận
Đáp án: Giải thích các bước giải: Công người đó thực hiện : A=10000.45=450000J (vì 2 bước mới cần 90j nên 1 bước là 45j ,cũng có thể lấy 5000.90) Đổi 2h=7200s Công suất của người đó P=A/t=450000/7200=62,5W Bình luận
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
2h=7200s
Ta có : 10000 . 90/2 =450000 (J)
Công suất của người đó là
P=A/t = 450000/7200 = 62,5 (W)
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
Công người đó thực hiện :
A=10000.45=450000J (vì 2 bước mới cần 90j nên 1 bước là 45j ,cũng có thể lấy 5000.90)
Đổi 2h=7200s
Công suất của người đó
P=A/t=450000/7200=62,5W