Tính công suất hao phí do tỏa nhiệt trên đường dây khi truyền tải công suất điện 200 MW từ nguồn điện đến nơi tiêu thụ bằng cách dùng dây dẫn có điện

Tính công suất hao phí do tỏa nhiệt trên đường dây khi truyền tải công suất điện 200 MW từ nguồn điện đến nơi tiêu thụ bằng cách dùng dây dẫn có điện trở tổng cộng 40 ohm. Hiệu điện thế ở hai đầu đường dây là 100 kV

0 bình luận về “Tính công suất hao phí do tỏa nhiệt trên đường dây khi truyền tải công suất điện 200 MW từ nguồn điện đến nơi tiêu thụ bằng cách dùng dây dẫn có điện”

  1. a> Php=160MW

    Giải thích các bước giải:
    P=200MW;R=40Ω;U=100kV

    a> công suất hao phí: 
    Php=RP2U2=40.(200.106)2(100.103)2=160MW

     b> 
    Php′=R′P2U′2

    Bình luận
  2. Đáp án:

    \(160MW\)

    Giải thích các bước giải:

     Công suất hao phí:

    \({P_{hp}} = \frac{{{P^2}}}{{{U^2}}}.R = \frac{{{{({{200.10}^6})}^2}}}{{{{100000}^2}}}.40 = 160MW\)

    Bình luận

Viết một bình luận