tính số mol của 500(g) dung dịch H2SO4 nồng độ 49%

tính số mol của 500(g) dung dịch H2SO4 nồng độ 49%

0 bình luận về “tính số mol của 500(g) dung dịch H2SO4 nồng độ 49%”

  1. Đáp án:

    \(n_{H_2SO_4}=2,5\ mol.\)

    Giải thích các bước giải:

    \(m_{H_2SO_4}=500\times 49\%=245\ g.\\ ⇒n_{H_2SO_4}=\dfrac{245}{98}=2,5\ mol.\)

    chúc bạn học tốt!

    Bình luận
  2. m ct H2SO4=$\frac{mdd.C}{100}$=$\frac{500.49}{100}$=245 g

    n H2SO4=$\frac{m}{M}$=$\frac{245}{98}$=2,5 mol

    ——————Nguyễn Hoạt—————–

     

    Bình luận

Viết một bình luận