treo một vật có khối lượng 400 gam và một lò xo có k 100N/m cho g=10m/s^2 tính độ dãn của lò xo 06/08/2021 Bởi Adalyn treo một vật có khối lượng 400 gam và một lò xo có k 100N/m cho g=10m/s^2 tính độ dãn của lò xo
Đáp án: `Δl = 4cm` Giải thích các bước giải: Đổi : `400 g = 0.4 kg` Ta có : `F_(đh) = P = mg=0.4×10 = 4 ( N )` Độ dãn của lò xo là : `Δl = F_(đh) / K = 4 / 100 = 0.04 ( m ) = 4 ( cm )` Bình luận
Đáp án: $\Delta l = 0,04m = 4cm$ Giải thích các bước giải: Độ dãn của lò xo là: $\begin{array}{l}{F_{dh}} = P\\ \Leftrightarrow k\Delta l = mg\\ \Leftrightarrow \Delta l = \dfrac{{mg}}{k}\\ \Leftrightarrow \Delta l = \dfrac{{0,4.10}}{{100}}\\ \Leftrightarrow \Delta l = 0,04m = 4cm\end{array}$ Bình luận
Đáp án:
`Δl = 4cm`
Giải thích các bước giải:
Đổi : `400 g = 0.4 kg`
Ta có : `F_(đh) = P = mg=0.4×10 = 4 ( N )`
Độ dãn của lò xo là :
`Δl = F_(đh) / K = 4 / 100 = 0.04 ( m ) = 4 ( cm )`
Đáp án:
$\Delta l = 0,04m = 4cm$
Giải thích các bước giải:
Độ dãn của lò xo là:
$\begin{array}{l}
{F_{dh}} = P\\
\Leftrightarrow k\Delta l = mg\\
\Leftrightarrow \Delta l = \dfrac{{mg}}{k}\\
\Leftrightarrow \Delta l = \dfrac{{0,4.10}}{{100}}\\
\Leftrightarrow \Delta l = 0,04m = 4cm
\end{array}$