trong 18 giây vật b thực hiện được 4.500 dao động và vật b thực hiện được 360 độ dao động
a
tính tần số của các loại dao động
b vật nào phát ra âm thấp vì sao
trong 18 giây vật b thực hiện được 4.500 dao động và vật b thực hiện được 360 độ dao động
a
tính tần số của các loại dao động
b vật nào phát ra âm thấp vì sao
@Bơ
a/
Tần số của vật A là:
`\text{Tần số =}“\text {số dao động}/\text{số giây}“4500/18=250 \text{Hz}`
Tần số của vật B là:
`\text{Tần số =}“\text {số dao động}/\text{số giây}“360/18=20 \text{Hz}`
b/Vật B phát ra âm nhỏ hơn vì có tần số bé hơn `\text{(20Hz<250Hz)}`
Đáp án:
Giải thích các bước giải:
a)Tần số dao động của vật a:
4500/18=250
Tần số giao động vật b:
360/18=20
Vật b phát ra âm thanh thấp vì tần số giao động bé hơn vật a(20<250)