1 ô tô đi từ A lúc 9 giờ 15 phút sáng với vận tốc 40km/giờ và đến B lúc 13 giờ 45 phút .hỏi quãng đường AB dài bao nhiêu km? 14/09/2021 Bởi Hadley 1 ô tô đi từ A lúc 9 giờ 15 phút sáng với vận tốc 40km/giờ và đến B lúc 13 giờ 45 phút .hỏi quãng đường AB dài bao nhiêu km?
Đáp án: Chúc bạn học tốt! Xin hay nhất ạ! Giải thích các bước giải: Thời gian ô tô đi từ A đến B là: 13 giờ 45 phút – 9 giờ 15 phút = 4 giờ 30 phút Đổi: 4 giờ 30 phút= 4,5 giờ Quãng đường AB dài: 40 x 4,5 = 180 ( km ) Đáp số: 180 km Bình luận
đổi : 1 giờ 45 chiều =13 giờ 45 phút thời gian ô tô đi từ A dến B là 13 giờ 45 phút – 9 giờ 45 phút= 4 giờ quãng đường AB dài là `40×4=180 (km)` đ/s : 180 km xin hay nhất ạ ! @mun Bình luận
Đáp án:
Chúc bạn học tốt! Xin hay nhất ạ!
Giải thích các bước giải:
Thời gian ô tô đi từ A đến B là:
13 giờ 45 phút – 9 giờ 15 phút = 4 giờ 30 phút
Đổi: 4 giờ 30 phút= 4,5 giờ
Quãng đường AB dài:
40 x 4,5 = 180 ( km )
Đáp số: 180 km
đổi : 1 giờ 45 chiều =13 giờ 45 phút
thời gian ô tô đi từ A dến B là
13 giờ 45 phút – 9 giờ 45 phút= 4 giờ
quãng đường AB dài là
`40×4=180 (km)`
đ/s : 180 km
xin hay nhất ạ !
@mun